Toggle Theme Editor
Slate Blueberry Blackcurrant Watermelon Strawberry Orange Banana Apple Emerald Chocolate Charcoal

Có nên mua xe không?

Thảo luận trong 'PWD Miền Nam' bắt đầu bởi engtoge, 24 Tháng mười một 2012.

1. engtoge

engtoge Bạn mới

Mình bị bệnh bại liệt, khuyết tật vận động chân, chân mình rất yếu. Do ko đi nạng từ trước nên giờ nó bị cong nhiều lắm. Mình muốn hỏi mọi người, liệu mình có nẹp chân được ko? Mình muốn nẹp chân chỗ bị cong để bắt đầu sử dụng nạng. Ko biết làm thế nào? có đắt lắm ko? có kho khăn, khó chịu khi bị nẹp chân ko? nên liên lạc ở đâu?
    Còn nữa, mình thấy các bạn khuyết tật khác có thể đi xe được. Mình ko biết liệu mình có đi được ko? vì xe nặng quá, dù chưa ráp bánh vào thì cũng là quá nặng đối với mình rồi. Bạn nào đang sử dụng xe thì cho mình xin ý kiến. Liệu mình có nên mua xe để đi ko? Vì mình ko dắt xe nổi xe, mỗi khi sử dụng thì fải làm thế nào nếu muốn quay đầu xe?
    Nếu có thì nên mua loại xe nào đây? tay ga hay là xe số thường, và mua xe hiệu nào?
    Mong mọi người giúp đỡ
  2. nguyenthao8x

nguyenthao8x ước gì ta là gió...@!

Về chân bạn thì mình ko biết ,bạn có thể đến khoa phẫu thuật chỉnh hình để hỏi
    còn về xe vì nó có 3 bánh nên ko đổ đc bạn yên tâm nhé(ko lo nặng hay nhẹ)
    có xe máy có số lùi và lùi đc đấy, miễn tay bạn khỏe đủ để điều khiển xe là đc
    bạn có thể quay đầu giống như oto
    Chúc bạn mạnh khỏe cố gắng nhé vì ngày mai yêu thương..thân
    bạn có thể xem xe ở đây

đây là thông tin xe
    http://www.xebabanh.vn/detail_view.php?MH=701
  3. trần trung hậu

trần trung hậu Thành viên

4. tiensinh88

tiensinh88 bolero

mi`nh không có đi đc, cũng giống như bạn. minh` chỉ nói kinh nghiệm của mi`nh nha , mi`nh chọn cách mua xe lắc , đẩy xe đi la` 1 cách tập thể dục rất tốt, lúc đâu` mi`nh k đẩy xe nổi nhưng vai` ngay` la` quen, xe lắc mua 3tr6 ở TP HCM. vao` đây www.kientuong.net/
  5. Minh Phượng

Minh Phượng Bạn mới

mình sử dụng xe mioclasssico có thêm 2 bánh sau do kien tường thiêt kế cũng an toàn lắm bạn, tiện lợi ko fai vât vả , có điều hao xăng lắm vi xe nặng hihi, mà đi xa được nè , mình còn chở thêm bạn mình đi ăn chè nữa đó ,bạn thử nhé(tinh trạng mình cũng khiếm khuyêt chân, đi = nạng, nhưng xe chạy chứ mình ko có chạy đâu bạn an tâm nhé hihi), chúc bạn tìm được phương tiện tôt để mở dấu ấn mới cho c sống bạn thêm tười , thân !
    Gia Luận thích bài này.
  6. copconmap86

copconmap86 Bạn mới

chao chi Phuong, minh lam quen duoc khong ah. so dt cua em la 0917 612 757
  7. ayy1986

ayy1986 Thành viên

Về vụ nạng ... mình không rành!

Nhưng có một ví dụ của một bạn đã comment hay đó. Cứ ví như xe ba bánh là xe ô tô đi, mình không cần đẩy, hay dắt xe, chỉ cần có đủ sức khỏe (tinh thần, thể chất) để điều khiến nó thôi.

ayy1986!